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Wahojiwa kuhusu vifo

vya watu kula samalki
anayedaiwa kuwa na sumu

Na Julieth Mkireri, MAFIA

WATU watatu wanashikiliwa

na Jeshi la Polisi Wilaya ya Ma-
fia kwa mahojiano kutokana
na vifo vya watu saba vina-
vyosadikiwa kutokea baada
ya kula nyama ya samaki aina
ya kasa anayedaiwa kuwa na
SuImuL.

Kaimu Kamanda wa Polisi
Mkoa wa Kipolisi wa Rufiji,
Canute Msacky, alisema jana
kuwa tukio hilo lilitokea Machi
12, mwaka huu, majira ya saa
1:00 usiku katika kaya nne to-
fauti wilayani Mafa.

Katika taarifa yake, Kaimu
Kamanda  huyo  alisema
watuhumiwa hao nao ni kati
ya waliokula samaki huyo na
wamelazwa katika Hospitali
ya Wilaya ya Mafia wakipatiwa
matibabu huku wakiwa chini
ya ulinzi.

Aliwataja waliofariki dunia
baada ya kula samaki huyo

kuwa ni Abdallah Nyikombo

(4), Makame Nyikombo (9). b
Ramadhani Karimu (miezi mi- :
nane), Minza Hatibu (miezi 10), :
Salima Mjohi (28), Mohamed :
Makame (miezi saba) wote :
wakazi wa kijiji cha Bweni na :
Ally Selemani (miezi minane) :

mkazi wa kijiji cha Kanga.

Kamanda Msacky alisema :
miili ya marehemu imefanyiwa :
uchunguzi wa kitabibu katika :
hospitali ya wilaya ya Mafia na :

kukabidhiwa kwa ndugu kwa

taratibu za mazishi na kwamba

chanzo cha tukio kinaendelea
kuchunguzwa.

Msacky alitoa wito kwa wa- :
kuacha tabia ya kuvua :
samaki aina ya kasa kwa kuwa :
ni nyara za serikali na kwamba :

vuvi

wanatakiwa kufuata taratibu

na sheria za uvuvi wa samaki

hao.

Alisisitiza kuwa Jeshila Polisi :
linaendelea kuchukua hatua :
kali kwa wavuvi wasiofuata :

taratibu na sheria za nchi.
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Rais Dk. Samia atoa
bilioni 266.7,. Ujenzi

bandariya yyiyi

Na MWANDISH) WETU

KATIBU MKuu Wizara -
- _ ara - ya  Mifupo
nNa  Uvuwi, Profes_a Rizlki Shemdofe
amemshukury Rajs Dk. Samia Sululy
Hassan kwa kutoa jumla ya g, billoni
\;C;Gg kggharamm ujenzi wa mradi
andari ya uvuvi Kilwa ;
mkoani Lindi. AMIREOKS,

Profesa Shemdoe alisema ha
{;ljzi1 Iéllvya,' mkoan! Lindi aliﬁolemhelzg
k;klazfsi WO akiwa katika Ziara ya
“Ninamshukury Rais Dk, Samia
uluh_u Hassan, kwa kuridhia n‘s‘h.
biHon; 266,7 kué;haramla mradi wa
ulenzi wa bandari Ya uvuvi hapa
llwa Masoko mkoani Lindi," alisema,
- Alisema bandari hiyo ikikamilika
ltakuwa  msaada mkubwa  kwa
Watanzania wanaojishughulisha na
uvuvi, kwani itazalisha ajira 30,000
avijana wa kike na kiume, ikiwemo
kuon%eza usafirishaji wa samaki nje
ﬁa Nchi na tija ya uvuvi katika bahari
uu,

Katibu  huyo aliainisha  faida
nyingine bandari itapunguza upotevu
wa samaki, itaondoa changamoto ya
uvuvi haramu na kutolewa taarifa,

Pia, itapunguza changamoto Ka
upungufu wa samaki ndani ya nchi,
Ikiwemo kuongeza mchango wa
sekta ya uvuvi kutoka asilimia 1,71
mwaka 2023 hadi asilimia 3-5 ifikapo
mwaka 2026.

Profesa Shemdoe aliserna tayari
Rais Samia ameridhia malipo " ya
awali ya sh. bilioni 40 zllizolipwa kwa
mkandarasi anayeLenga bandari hiyo.

Aidha, katibu huyo alikutana ‘na
mkandarasi anayej’enga bandari
hiyo kampuni ya China Harbour
Engineering Company Ltd na mshauri
eleiezi Kampuni ya Dar Al-Handasah
Consultants na kuwaelekeza wafanxe
kazi kwa bidii wamalize ujenzi katika

liopangwa,
mu&la: ugan e wake, mkandarasi
anayejenga bandari hiyo na
mshauri elekezi walikubali kufanya
kazl usiku na mchana kuhakikisha
mradi huo unakamilika katika muda

uliopangwa,
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Sita wafa kwa
kula kasa,
watatu walazwe

Baraka | osban, St
e ks C8 i e Pl CoL B2

Dar es Salaam. Watu sita wa
familis tofaut] wilayan: Mafa
mkoand Pwani wamepoteza mal-
sha ma wengine watatu kularwa
himpitaling basda ya kula samaki
mnm ya kasa, Kamishng Maaidig
wi Jeshi La Polisi Mkoa wa Kipolisi
Hufyl, Kmmati Msaki amethibibi-
shia

Akizurguimeza jana kwa njia ya
imu, Kamishna Msaki alisema
tyode hayo valifirt Machi 18 [lond
tsunda ya wavuvi kumpata kasa
huyo na lugawanu nysma yake
kwa matumiel ya familin

Tnavyoonyesha wazam  ndio mmﬂ-
el by nasa waliporme OSSR RRA SUmU-—. m“
pata kaa weakngawanm o kapele- P-Mllmmﬂﬂlr;lr‘ il .lhn!m
ha kitowea myumbant, Wallopn- b mw
tega maisha jumla yao wapo sitn,”  Uvuvi wa Wizara va Mifogo r- Inﬂuum
ot b Msaks. Lfruuhnmmuﬂliulnylnihmu watambue

lﬂwmnn wavuvi
puka kuviia <kassi ambao Serdall | hil .
ilihapiga marufulku uvuyi wake.
"Waranchi wanaoitumin bahari
bwa uvuv] watambue tuw-mrmu
Ay kasa harahosivl baavidl
wa, " alisisitiza Linwldll'l_m
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